วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลสระตะเคียน โดยนายถวิล สูตรกระโทก นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสระตะเคียน ร่วมกับพนักงานส่วนตำบล พนักงานจ้างทุกท่าน ได้จัดกิจกรรมเชิญชวนให้หน่วยบริการ/โรงเรียน ร่วมกันรณรงค์ให้เยาวชนและประชาชน ลด ละ เลิก สูบบุหรี่
วันที่ 31 พฤษภาคม ของทุกปี เป็นวันงดสูบบุหรี่โลก( World No Tobacco Day )คำขวัญวันงดสูบบุหรี่โลก 2567 "ร่วมปกป้องเด็กและเยาวชนจากบุหรี่ไฟฟ้า" ![🙅♀️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3d/1/16/1f645_200d_2640.png) ![🚭](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t71/1/16/1f6ad.png)
|